Ka'idar aiki da abun da ke ciki na firikwensin matsa lamba na capacitive

The capacitive matsa lamba firikwensin ya hada da biyu motsi guda (na roba karfe diaphragm), biyu gyarawa guda (karfe shafi a kan concave gilashin a kan babba da ƙananan na roba diaphragm), fitarwa tashoshi da gidaje, da dai sauransu Biyu jerin capacitors an kafa tsakanin motsi. farantin karfe da kafaffen faranti guda biyu.Lokacin da matsa lamba na ci yana aiki akan diaphragm na roba, diaphragm na roba yana haifar da ƙaura, wanda ke daure don rage nisa tare da tsayayyen yanki guda ɗaya, kuma yana ƙara nisa tare da sauran tsayayyen yanki (ana iya nunawa ta takarda).Nisa tsakanin na'urorin ƙarfe guda biyu na ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke shafar ƙarfin ƙarfin, nisa yana ƙaruwa, ƙarfin ƙarfin yana raguwa, nisa yana raguwa, ƙarfin yana ƙaruwa.Irin wannan tsarin ana kiransa tsarin banbance-banbance inda ake canza sigogin abubuwa biyu masu ji da adadinsu amma akasin haka saboda adadin da aka auna.
1a91af126c0e143bbce4b61a362e511

Idan an sanya diaphragm na roba tsakanin matsa lamba na gefe da matsa lamba na yanayi (babban rami na diaphragm na roba shine yanayi), ma'aunin da aka auna shine tebur;Idan an sanya diaphragm na roba a tsakanin matsa lamba na gefe da kuma injin (ragon sama na diaphragm na roba yana wucewa ta cikin injin), ana auna matsi cikakke.Ƙarfin capacitor ya yi daidai da dielectric da yanki mai tasiri a tsakanin faranti guda biyu na capacitor, kuma ya bambanta da nisa tsakanin faranti guda biyu, wato, C = ε A / D, inda ε shine dielectric akai-akai. na dielectric, A shine dangi tasiri yankin tsakanin biyu karfe electrodes, D ne nisa tsakanin biyu karfe electrodes.Daga wannan dangantakar, ana iya ganin cewa lokacin da biyu daga cikin sigogi ba su canza ba kuma aka yi amfani da ɗayan a matsayin mai canzawa, ƙarfin zai canza tare da canza yanayin.
Akwai nau'ikan ma'aunin ma'auni da yawa da ake amfani da su tare da firikwensin matsa lamba.Bari mu ɗauki da'irar gada a matsayin misali don kwatanta ƙa'idar aiki na ma'aunin ma'aunin firikwensin capacitance.Saboda capacitance shine siginar AC, gadar tana jin daɗin AC ta hanyar wutan lantarki.Mai jujjuya coil biyu da capacitance na gada, lokacin da babu matsa lamba, gada a ma'auni, da ƙimar capacitance guda biyu daidai suke da C0, lokacin tasirin matsa lamba, ɗayan ƙimar ƙarfin C0 + delta C, wani ƙimar ƙarfin C0 - delta. , C (Delta C don matsa lamba na waje wanda aka haifar da bambancin capacitance), gada ce ta fita daga ma'auni, Inda ƙimar ƙarfin ƙarfin ya yi girma, ƙarfin wutar lantarki kuma yana da girma, kuma ana haifar da bambancin wutar lantarki tsakanin capacitors guda biyu, daga wanda gada tana haifar da fitarwar ƙarfin lantarki U wanda ke wakiltar matsa lamba.

3151电容式液位变送器-2


Lokacin aikawa: Satumba-02-2022